Ninazikabili matatizo ya mama yangu ananikosoa na kudharau dini yangu baada ya kurejea kwangu
Assalamu alaikum wote, ninaandika hiki na moyo unaumia sana baada ya mzozo mkubwa na mama yangu leo. Nilichukua shahada yangu takriban miezi minne iliyopita. Familia yangu ni Wakristo, nimekua nikizaliwa ukoo wa Kikristo, na hivi karibuni mama yangu aligundua kwamba nimebadilisha dini na tangu wakati huo mambo yamekuwa magumu. Mwanzoni tulikuwa na mazungumzo ya wazi kuhusu kwanini niliacha Ukristo na kwanini Uislamu unanikumbukia zaidi. Alionekana kuelewa, kwa hivyo nilifikiri hata kama hakukubali, angesaidia heshima kwa uchaguzi wangu. Lakini ilikwenda kinyume kabisa. Amekuwa akinisisitiza Ukristo kwa nguvu zaidi, akijaribu kunizuia nisali, na akisema vitu kama "Unawezaje kuamua kuwa kumwacha Mungu aliyekuumba na kukukomboa?" Pia haamini kwamba tunaabudu Mungu mmoja, kwa hivyo anaendelea kuniamsha kwamba ninaabudu vitu vibaya. Leo ilikwenda mbali. Alianza kutukana Waislamu na jinsi tunavyosali, na akasema kwamba Waislamu wote ni wadanganyifu na nimejiunga na jumuiya ya wadanganyifu. Kawaida nasali katika chumba kimoja maalum ndani ya nyumba yetu, kama sehemu yangu ndogo ya kiroho. Alikuwa ndani pale nilipohitaji kusali, kwa hivyo nikamwomba aondoke dakika chache. Alisema, "Watu wako wanasali hata barabarani, kwa hivyo kwanini unahitaji chumba?" Hiyo iliniuma sana. Kwa kweli nimechoka kwa mabishano yote. Yeye ndiye familia yangu pekee na nataka tu akubali mimi na uamuzi wangu, hata kama hakukubali. Lakini ninaanza kuhisi kwamba huenda asihitaji kuweza. Wakati mwingine hata nafikiria, kwanini Allah aliniongoza kwenye njia hii wakati kukaa Kikristo kingekuwa rahisi zaidi? Ninaendelea kufanya dua ili Amepunguze moyo wake na amsaidie kuelewa, lakini hakuna kitu kinachobadilika. Sitaki kubishana naye wala kumshawishi kuwa Mwislamu. Nataka tu kufanya ibada yangu kwa amani. Je, ninawezaje kushughulikia hali hii? Usaidizi wowote ungetoa maana sana. JazakAllah khair.