Je Niwaambie Wateja Waisilamu Kama Vitafunio Sio Vitakatifu (Halal)?
Assalamu alaikum. Ninafanya kazi katika duka la mikate mahala ambapo Waisilamu ni jumuiya ndogo. Hatutiambii wauzaji kama bidhaa zetu ni halal au haramu. Mara nyingi ninaona dada zangu wakija kununua vitafunio vilivyo na kinywaji cha kulevya ndani, au mkate uliotengenezwa na mafuta ya nguruwe, na vidonge vyenye jelatini ya nguruwe. Hii haionekani wazi kabisa, kwa hiyo hawawezi kulaumiwa kwa kutojua. Chaguzi za halal ni ngumu sana kupata hapa, na mimi nataka tu ushirika wangu uweze kufurahia vitafunio bila wasiwasi. Ninasumbuka-je niwaambie wakatia hatari ya kuwafanya wapate shida, ili watafute msamaha, au niwaache wasijue? Ni nini cha kufanya sawa?