Ninaogopa kansa kuponyoka tena na imani yangu inaonekana dhaifu, tafadhali nilipie wema ya dua
Assalamu Alaikum wa Rahmatullahi wa Barakatuhu, ndugu zangu wa kiislamu wapendwa. Nasikia nimekamilisha kipindi cha tiba ya mwili (chemo) kwa saratani ya Hodgkin, alhamdulillah. Uchunguzi wangu wa mwisho ulikuwa mzuri kabisa-Alama ya Deauville 1-kwa hivyo najua Mwenyezi Mungu amenibariki sana. Lakini kwa kweli? Bado ninaogopa sana ndani ya moyoni. Mara kwa mara natafakari kuhusu tiba ya miali (radiotherapy). Daktari wangu bado hajaamua ikiwa ninahitaji, lakini wazo la kupata matibabu zaidi linanitesa moyoni. Najibu mwenyewe kwamba nishukuru kwa kuwa nimepata kuimaliza hii mara moja, na ni kweli nashukuru. Lakini pia nimechoka, nimechoka mno, na sifahamu hata namna ya kuzungumzia. Wakati mwingine mawazo yangu huwa giza. Ninafikiri, vipi kama saratani itarudi? Na naogopa sana hata kusikia nitaweza kupitia hiyo tena. Hata nimefikiria... kukomesha maisha endapo hilo litatukia. Kisha nakumbuka Mungu na nafadhaika juu ya adhabu ya kuchukua maisha, hata yangu mwenyewe. Sitaki kufa, sitaki tu mateso hayo tena. Ni kama nimekwama kati ya hofu mbili: ugonjwa ukarudi, na kile kinachoweza kutokea kwangu katika akhera. Najitahidi kuwa na subira (tawakkul) na kusali (dua) kwamba Mwenyezi Mungu anilinde nisipate kupitia hii tena. Ninarota kupona kabisa, kuolewa, kuwa na watoto, kukomaa na mume wangu, na kuishi bila hofu hii ya kila wakati inayonigandamiza. Lakini najiuliza kama mawazo haya ni wasiwasi, au huzuni, au ni moyo wangu umechoka kutokana na kila kitu. Sijui jinsi ya kuyakomesha. Nahisi napaswa kuuliza mambo kadhaa. Kwanza, kwa msomaji yeyote Mwislamu ambaye amepitia saratani au jambo lolote la kutisha maisha: ulishughulikiaje hofu ya kurudi kwake? Ulipataje utulivu katika subira yako (tawakkul) wakati maisha ya baadaye yalionekana yasiyo na uhakika? Pili, napaswa kuuliza jambo lenye uzito. Ikiwa mtu aliyeshindwa na mawazo hayo yo te kwa sababu uchungu ulikuwa mzito sana, je, amekwisha kabisa? Je, Mwenyezi Mungu anaweza kuelewa nia iliyoko nyuma, uchovu na hofu? Anaweza kusamehe jambo kama hilo? Ninasumbuka hofu ya kizimwi (barzakh) kuwa ndefu na yenye uchungu, na nahitaji tu kujua kama kuna matumaini ya rehema kwa mtu anayevunjika hivyo. Ninaomba radhi kama hii ni nzito sana. Ninalia nikiandika hii. Sijui jinsi ya kujiondoa katika hofu hii. Tafadhali, naomba sana, nisalilie. Muombeeni Mwenyezi Mungu nipe uponyaji kamili (shifa), nifutie mbali saratani milele, nipe maisha marefu na yenye afya, na nionee mambo mazuri niliyo kuwa nikiyasali. Sitaki kupoteza tumaini katika rehema yake. Nataka tu kujisikia salama tena. Jazakum Allahu Khairan kwa kusoma.