Kuzidiwa na Mashaka – Nahitaji Ushauri wa Haraka na Maombi
As-salamu alaykum, marafiki wote. Niko mahali pa giza sana na nahitaji kutokomeza hili. Ningeshukuru kila mtu atakayesoma na kujibu-Mwenyeezi Mungu awabariki. Kidogo kuhusu mimi: Nimekuwa nikijaribu kuwa mwenye dini kila wakati. Kulikuwa na saa niliokuwa nikisali kila sunna na nafl, lakini ilichukua muda mwingi sana hivyo nilipunguza mpaka kufika kwenye sunna za msingi na fard tu. Nilipokuwa kijana, wakati nilipoanza kujishughulisha na dini kwa undani zaidi, nilikumbwa na waswasa mbaya sana. Nilikuwa nikirudia raka kwa mara kumi ili kuhakikisha, na mara moja nilitumia masaa mengi kwenye Isha peke yake. Hili lilinifikisha kwenye wakati nilipofoka na kukaanga na kugonga msala wangu. Wazazi wangu wanalalamika kwamba natumia muda mrefu sana bafuni kwa sababu mimi hujizamia kwenye kila tone kwa ajili ya wudhu. Baadaye, nilianza kufanya tu kiwango cha chini kabisa-kusali fard tu, kusema tasbeeh mara moja badala ya tatu, na kuosha kiungo kimoja kwa wudhu. Kimsingi ninaishi kama Mwislamu anayefanya kiwango cha chini kabisa. Lakini sasa, kwa miezi miwili iliyopita, nimekuwa nimezama kwenye mashaka yasiyo ya kawaida-mambo yasiyo ya kawaida hivi kwamba sidhani kama yeyote anaweza kuyajibu. Nalia peke yangu, naogopa kuwa labda mimi si Mwislamu kabisa. Najijiuliza kama ningeweza kuolewa na Mwislamu kama mimi mwenyewe sio mwanachama wa imani hii. Ninaogopa hata kutafuta majibu kwa sababu kukiri mashaka haya kunaweza kunifanya nikae kuwa mwenye ukafiri. Ninaumia kimya kwa sababu siwezi kustahimili wazazi wangu wakifikiri kwamba mwana wao amepoteza imani yake. Alhamdulillah, bado nasali swala zote tano, naogopa Allah, naepusha kusema uwongo na kuiba-lakini muziki ni changamoto kwangu. Ninataka tu mawazo haya yaondoke. Nilifanya du'a kutoka moyoni wakati wa Umrah mwezi uliopita ili yaangamie, lakini bado yapo. Niwezaje kuegemea nani? Labda muuguzi wa akili, lakini sitaki wazazi wangu kuwa na wasiwasi. Nilipeleka barua pepe kwa imamu wa eneo hili lakini sikupata majibu. Nimeshika kwenye mwisho wa sharti na nahitaji mtazamo wako: bado ninachukuliwa kuwa Mwislamu? Na ninaweza kufanya nini ili kuinua hali hii? JazakAllah khair kwa kusoma. Naomba kwa njia ya Allah, nijalishe katika mawaidha yako. Nanyi mko katika maombi yangu.