Dada Zetu Waislamu Wanastahili Zaidi
Assalamu alaikum kwa wote wanaosoma hii, Mwenyezi Mungu ajaze siku zenu baraka daima. Nawaambia tu kabla sijaanza-mimi ni mwanamume Mwislamu, na haya si kuhusu kujaribu kuwapendeza watu. Ninasema kutoka moyoni kwa sababu siona mazungumzo ya kutosha juu ya jambo hili, na kwa kweli, upuuzi wa mtandaoni unachosha. Hivyo basi, hiki ndicho nahitaji kukitoa. Wengine wanaweza kufikiri kichwa cha habari ni busara tu, lakini kwa bahati mbaya, sivyo. Katika ulimwengu wa leo, haswa miongoni mwa Waislamu, mara nyingi tunaona juhudi za kuwabana dada zetu. Kwanini? Haina maana kabisa na haina msingi wowote katika Uislamu. Niseme wazi-baadhi ya wanaume Waislamu, sio kila mtu, hufanya kama vile dada zetu ndio shida ya Ummah. Nilionapo kona kipande kilichosema mtu asingependa mke wake asome au aende chuo. Wengine huwaambia wanawake waache ndoto zao na wakae nyumbani tu. Nguvu hizo zimeelekezwa vibaya kabisa. Chuo kikuu cha kwanza kabisa kilianzishwa na mwanamke Mwislamu, Fatima Al-fihriya, huko Morocco mnamo 859. Na amri ya kwanza kabisa ya Quran ni 'Soma' (96:1). Kutafuta elimu ni lazima kwa kila Mwislamu, mwanamume na mwanamke. Hata hivyo, baadhi ya ndugu kwenye mitandao wanapinga hili, wakifikiria vibaya zaidi kuhusu dada zetu katika elimu-wakifikiria wataenda kukosea. Kwanini kukisia hivyo? Kwanini tusiwatamini na kuwatia moyo ili waweze kuangaza kama mifano mizuri? Wanawake Waislamu ni muhimu sana; wako mstari wa mbele katika kupigania dhidi ya ubaguzi dhidi ya Uislamu. Hadithi za vyombo vya habari zinatuonyesha kama wabaya, lakini inawagusa zaidi dada zetu wanaojulikana kuwa Waislamu-hijabu, nikabu, buibui huwaweka lengoni. Mashambulio hutokea, viraka vinanyolewa, maisha ya kutisha kila siku. Hao ndio wenye ujasiri, haswa katika nchi za magharibi. Hali yao katika Uislamu ni kubwa pia. Mtume (SAW) alisema, 'Bora kati yenu ni wale wanao kuwa wema kwa wake zao.' Mwanamke anapokuwa mama, Pepo iko chini ya miguu yake. Na wazia dada zetu katika maeneo ya vita-wamama huko Gaza, wale wanaoteseka kwa unyanyasaji kwa sababu tu ya kuwa Waislamu, wasichana huko Afghanistan wakikataliwa kusoma. Wakati huo huo, sisi tunabishana nini hapa? Mungu atusamehe. Kwa dhati nawatakia mafanikio, afya na furaha dada zangu; ninawaombea daima. Wanaume Waislamu wanatakiwa kuwa viongozi, watoaji, wenye tabia na imani thabiti-hicho ndicho dada wanachotaka, mume mwadilifu, mwenye wajibu. Hakuna mwanamke mwenye busara anapinga hilo. Ndugu, tunahitaji kujitokeza kwa kila njia-akili, mwili, roho, kifedha-kwa faida yetu mwenyewe kwanza. Kama hatujijali sisi wenyewe, mke angejali vipi? Na hatuwezi kufanya mchezo mchafu katika ujana wetu kisha kudai mke safi asiyehushwa. Hiyo ni kitoto na haina haki. Kutoa kibali cha haramu wakati yeye anawekewa viwango vya ukamilifu? Upuuzi. Haishangazi baadhi ya dada wataangalia sehemu nyingine au kusema wanaume Waislamu ni wabaya-si wote, lakini muundo upo. Simwagi vumbi wanaume; mimi ni mmoja wao. Hii ni wito wa kuamsha kwa wale wanaafiki ambao wanahitaji kujichunguza wenyewe. Mwenyezi Mungu awaongoe na awabariki nyote. Uwe na mwisho mzuri wa siku yako au usiku.