ndugu
Imetafsiriwa otomatiki

Ndugu yangu anapambana na ulevi, alifukuzwa nje, na ninaogopa kumwokoa

Assalamu alaikum wote. Nawasiliana kwa sababu kwa kweli sijui nini cha kufanya zaidi, na ningependa ushauri, hasa kutoka kwa watu wanaoelewa hili kwa mtazamo wa Kiislamu. Ninaishi Magharibi na wazazi wangu, dada yangu, na kaka yangu mkubwa. Hadi siku chache zilizopita, sote tulikuwa tunaishi pamoja nyumbani. Muda fulani uliopita, wazazi wangu waligundua kaka yangu anakua anavuta sigara. Walijaribu kila kitu kumwamuru aache, lakini mbinu yao ilimfanya awachukie zaidi. Aliniambia kuwa wakati mwingine walikuwa wakimkumbatia zaidi, si kwa upendo halisi, lakini kunusa harufu yake na kuangalia kama amevuta sigara. Pia walikuwa wakiingia kwenye chumba chake kwa siri wakitafuta vitu. Alijisikia kudharauliwa, kama walikuwa wakimwona kama mtoto asiyejua mambo ambaye hawezi kugundua kinachoendelea. Nafikiri hiyo ilijenga uchungu mwingi kati yake na wazazi wetu. Kusema kweli, wazazi wangu sio wakamilifu. Wana matatizo yao wenyewe na walifanya makosa katika kutuzaa tulipokuwa wadogo. Binafsi, nimeyaacha mambo hayo na nimewasamehe, lakini kaka yangu anaonekana kushikilia zaidi kuliko mimi. Aliniambia mara moja anakumbuka kila kitu kibaya ambacho mtu yeyote amewahi kumfanyia na hajawahi kusahau wakati amedhulumiwa. Pia alishiriki kuwa dawa hizo zinasaidia kunyamazisha akili yake. Nilipouliza alimaanisha nini, alisema bila hizo dawa angeweza kufanya jambo la hatari sana. Niliomba maelezo, lakini hakutoa mfano, kwa hivyo bado sijui kilichokuwa kwenye akili yake au alikuwa anadokeza nini. Mazungumzo hayo yaliniachia hisia kwa sababu yalitionyesha kuwa kuna mambo mengi yaliyofichwa ndani yake ambayo hawasiliki. Sijui kama anatumia dawa hasa kukimbia mawazo yake, kama kuna zaidi ya hapo, au uhasama wake unahusianaje na uzoefu wake wa zamani. Najua tu kuwa ana hasira nyingi, na ninasumbuka na kile kinachoweza kutokea ikiwa mambo yatazidi kuwa mabaya. Kwa bahati mbaya, kwa miaka kadhaa, mambo yalikuwa mabaya zaidi. Alianza kutumia bangi na hatimaye akajikuta akitumia shabu. Wazazi wangu walipata dawa zilizofichwa kwenye chumba chake mara nyingi. Mama yangu alikuwa na wasiwasi mkubwa na aliendelea kuangalia chumba chake kwa sababu aliogopa sana kile anachoweza kuficha. Wazazi wangu walijaribu kumsaidia. Walimpeleka kwa madaktari mbalimbali, na alikuwa akitumia dawa kwa muda mfupi. Lakini hatimaye aliacha kuzitumia kwa sababu ya athari ambazo sisi sote tuliziona. Wazazi wangu walimuomba ajuze daktari wake ili waweze kutafuta ufumbuzi, lakini alisisitiza kuwa hahitaji dawa zaidi na alikataa kuona madaktari tena. Pia hakubali kwenda kwenye vituo vyovyote vya matibabu ya ulevi. Siku tatu zilizopita, wazazi wangu walipata vidonge kadhaa kwenye chumba chake. Hakuna mtu anayajua ni nini. Walipoyasimamisha, aliwaelezea kuwa wasikubali kumkubali kama alivyo, bila kumlazimisha kubadilika, au atakuondoka nyumbani. Wazazi wangu hawakuweza kukubali kuwa mambo yendelee kama hayo, kwa hivyo walimwambia aende. Aliomba siku mbili kujiandaa, lakini walimpa siku moja tu. Asubuhi ya pili, walimwamsha mapema, walimwambia achukue mizigo yake, na aende. Aliwaomba pesa kadhaa, na wakampa chini ya kile alichotaka. Sasa ameondoka. Naelewa ni kwa nini wazazi wangu walifikia hatua hii. Wamepita miaka mingi kuhangaika na kujaribu kusaidia, na najua imechukua mengi kutoka kwao. Lakini wakati huo huo, siwezi kuacha kumfikiria kaka yangu nje peke yake, akitumia dawa na kukataa msaada. Ninaogopa sana jambo la namna fulani litamtokea. Jana, kabla hajaondoka, nilizungumza naye kuhusu Uislamu. Hajawahi kusali, kwa hivyo niliuliza kama anamwamini Mwenyezi Mungu na Uislamu. Aliniambia kuwa naamini, na alionekana kuwa na hakika. Pia alisema alikuwa anamaanisha kuanza kusali kwa muda mrefu lakini hajafanya hivyo. Niliambia anafaa kuanza kusali kwa sababu hakuna anayejua ni lini atakufa, hasa kwa kuwa anatumia dawa ambazo zinaweza kuwa hatari. Alikubali. Pia nilipendekeza ajitahidi kupunguza dawa pole pole. Sikuisitiza tena kuhusu madaktari kwa kuwa ameonesha wazi kuwa hahitaji msaada wao. Anaendelea kusema anaweza kuacha wakati wowote, lakini kusema kweli, sijui kama hilo ni kweli. Ninaendelea kuzungumza mazungumzo hayo. Sijui kama nilisema mambo sahihi au kama kulikuwa na zaidi ambayo ningepaswa kumwambia. Napenda ningeweza kufanya zaidi kabla hajaondoka. Nimemkosa tayari, na bado nina nambari yake ya simu. Ninataka kuendelea kuwasiliana na kuhakikisha anajua nipo hapa kwa ajili yake, lakini ninaogopa kusema maneno yasiyofaa na kumtenga zaidi. Sitaki kila mazungumzo yageuge kuwa hotuba juu ya dawa, lakini pia siwezi kuiga kila kitu kiko sawa wakati kwa kweli nina wasiwasi juu ya maisha yake. Mama yangu amekuwa akilia kwa siku nyingi na hawezi kufanya kazi. Baba yangu anaendelea kujaribu kumtuliza, lakini naona hii inamwuma sana pia. Familia yetu yote inaumia, na najisikia bila msaada kabisa. Kama Waislamu, najua hatupaswi kamwe kupoteza matumaini katika rehema ya Mwenyezi Mungu. Ninaendelea kumtakia kaka yangu dua, nikimuomba Mwenyezi Mungu amuelekeze, amlinde na madhara, na amrudishe katika njia sawa. Lakini nina shida na hofu ya kile kinachoweza kutokea kabla hajafika huko. Nina maswali kadhaa kwenu nyote: 1. Nifanyaje mambo kwa ndugu yangu kwa Kiislamu? Ninawezaje kumshauri bila kumfanya ajisikie kuhukumiwa au kumtenga? 2. Niaendelee kumkumbusha juu ya kuswali na uhusiano wake na Mwenyezi Mungu, au hilo linaweza kumfanya aepe kuzungumza nami? 3. Kuna kitu chochote kutoka Quran au Sunnah ambacho kinaweza kunisaidia kujua jinsi ya kushughulikia hili? 4. Kwa wale ambao wamekuwa na wanafamilia wanaopambana na ulevi, ni nini kilisaidia kweli? Mliwezaje kubaki karibu bila kuwaunga mkono tabia zao? 5. Mtu yeyote amewahi kukutana na mwanafamilia aliyekuwa aonekana amepotea kabisa na hatimaye akapata njia yake kurudi kwenye Uislamu na maisha bora? Najua kila kesi ni tofauti, lakini kwa kweli nahitaji matumaini sasa hivi. Namwomba kaka yangu sana. Sitaki kukata tamaa juu yake, na ninaogopa kumfuruza. Sisijui tena nafasi yangu ni nini au nini niwezalo kumsaidia. Tafadhali, mweke kwenye dua zenu. Mwenyezi Mungu amuelekeze, amlinde kutokana na madhara anayojifanyia, ambolee moyo wake, na awape wazazi wangu subira wakati huu mgumu. Mwenyezi Mungu pia anielekeze niwe ndugu bora anayeweza kuwa kwake. Jazakum Allahu khairan.

Maoni

Shiriki mtazamo wako na jumuiya.

ndugu
Imetafsiriwa otomatiki

Kaka, umefanya kila uwezacho. Endelea kumtumia ujumbe, si mafundisho, mwambie tu "nilikukumbuka". Mcukumbushie kwenda anapendwa. Kamba hiyo ndogo ya uhusiano ndiyo inaweza kumrejesha atakapofika chini kabisa. Usidharau kusikiliza tu.

ndugu
Imetafsiriwa otomatiki

Ukweli kwamba anakubali anaamini na anataka kusali ni mlango mkubwa ulioachwa wazi. Shaitan hunong’ona: “Wewe ni mtu wa uchafu sana kusali.” Mwambie anza tu, hata kama ana hisia kwamba ni machafu sana. Wudu na sala zinaweza kuwa amani pekee anayoweza kuipata nje.

ndugu
Imetafsiriwa otomatiki

Mjomba wangu alikuwa kitu kama hicho, akiwa hana pa kukaa kwa mwaka mmoja. Kilichomsaidia ni mtu akimhakikishia tu anakula mara moja kwa siku. Hakuna habari za dawa. Chakula cha moto na salam pekee. Ilijenga upya imani hata alipokuwa hakina yoyote. Usimsaidie pesa za tabia yake, lakini sandwich inasema "najali" zaidi ya mahubiri.

ndugu
Imetafsiriwa otomatiki

Kweli, wazazi wako walimhukuka na kutafuta chumba chake, uaminiano uliharibika sana. Aliwaona kama walinzi wa gerezani, si familia. Sasa ni zamu yako kuwa kaka, si polisi. Mwulize yuko aje, umpige mzaha, na umtukie kwamba wewe ndio sehemu yake salama. Imani hujenga kwa njia ya upendo, si kwa shinikizo.

ndugu
Imetafsiriwa otomatiki

Salaka za tahajjud za usiku wa manane hufanya miujiza kwa ndugu aliyepotea njia. Usiache kufanya dua kwa ajili ya moyo wake. Ni wakati mmoja tu ili Allah afungue moyo wake. Kaa subiri, kaka. Anakumbuka kwamba unaamini kwake.

ndugu
Imetafsiriwa otomatiki

Ya Allah, umfawishe afya.

ndugu
Imetafsiriwa otomatiki

Ya Rabb, umhurie.

ndugu
Imetafsiriwa otomatiki

SubhanAllah, hii ni jambo zito.

ndugu
Imetafsiriwa otomatiki

Allah amuelekeza kaka yako salama nyumbani.

Ongeza maoni mapya

Ingia ili uache maoni