dada
Imetafsiriwa otomatiki

Je, Mtazamo Wangu Kuhusu Ndoa Ni Mchaguzi Sana, au Ninashikilia Tu Mambo Muhimu?

Assalamu alaikum, wote. Nina miaka 29 na natoka Dhaka, Bangladesh, nimeleleka katika familia ya kiwango cha kati na masomo ya shule ya Kiingereza. Wazazi wangu wametafuta mume kwangu kwa karibu miaka 10 sasa, lakini tunaendelea kukwama-ama maadili hayalingani, au wazazi wangu, Mwenyezi Mungu awabariki, wanadanganywa na watu wenye nia mbaya. Wacha nianze kujielezea kidogo: Nimevaa niqab kwa miaka 12, alhamdulillah, na nikaanza kushikilia dini ya Kiislamu mapema kabisa. Kuvaa niqab yangu na kudumisha mipaka sahihi na wanaume wasio mahram haikuwa rahisi, hasa kutokana na pingamizi kutoka kwa familia yangu mwenyewe. Lakini nimeshikilia kwa ajili ya Mwenyezi Mungu, na kuiacha kwa ajili ya ndoa si chaguo. Sikuwahi kuchanganyika na marafiki wa kiume au mahusiano-siku zote nimekuwa kuhusu kujitolea kwa mtu mmoja. Mapendekezo ambayo tumeona kupitia ndugu na wapatanishi? Kwa uaminifu, mengi yamekuwa yakatisha moyo. Wengine walikuwa wanaume wakubwa kwa miaka kumi, si wenye kushikilia dini sana, na walitaka niachie niqab baada ya nikkah. Wengine walikuwa na nyimbo za mitandao ya kijamii zenye kushtusha-wakifuata wanamitindo wasio na adabu, jambo ambalo lilinichukiza. Wachache hata walivuka mipaka kwa kunyang'anya nambari yangu kutoka kwa jamaa wa kike na kunitumia ujumbe mchafu. Halafu walikuwapo wale walioangalia mali zetu, kama nyumba ya familia, labda wakitumai kupata nyongeza ya fedha kupitia ndoa. Wazazi wangu hata walitazama ndugu waliotoka madrasa, lakini mapungufu katika matarajio ya umri, elimu, mtindo wa maisha, na hisia kwa ujumla yalijitokeza. Jambo moja ninaloelekea ni mume mwenye asili ya shule ya Kiingereza, kama mimi. Si kwa sababu nadhani njia nyingine si sawa-ni kwamba ndugu zangu, binamu zangu, na watu wengi niliokaa nao wana hiyo hiyo, hivyo nadhani masomo sawa na mambo ya kawaida ya kitamaduni yanaweza kufanya mazungumzo na kushikamana kuwa rahisi. Nimejaribu kulegeza hili jambo wakati mambo mengine yanaendana, lakini mawazo yetu na njia za maisha ziliishia kuwa tofauti kabisa. Kuhusu mimi sasa, ninaingia kwa kina katika masomo ya Quran na baadhi ya taasisi za Kiislamu za kimataifa-kutafuta elimu ni safari ya maisha, insha'Allah. Pia ninafundisha Uislamu kwa wanawake na ndoto yangu ni kuendelea na hilo, labda kufungua mahali pa kujifunza kwa kina dada siku moja. Hivyo, nataka nini kwa mume? Si mtu mwenye pesa nyingi, mrembo sana, au mwanaume anayeonekana mcha Mungu juu juu. Matarajio yangu ni ya kawaida: Mtu anayeswali swala tano kwa siku. Ndugu mwenye kazi ya halali na nzuri-mimi natoka nyumba ya kiwango cha kati, hivyo niko tayari na kiwango hicho. Mwanaume anayeheshimu sheria za Kiislamu, hata kama si mkamilifu katika vitendo. Tabia njema na akhlaaq ni muhimu-upole, uelewa wa hisia, subira, adabu nzuri. Hakuna ukali, hasira za haraka, au hisia kali. Mtu mwaminifu, mwenye kujali, mkarimu, na mwenye fadhili kwa kila mtu, bila kujali pesa au hadhi yake. Si aina ya mwanamume anayechukia wanawake ambaye anamuona mke kama mtumishi wake au wa wazazi wake. Mwanaume anayesaidia niqab yangu na kuunga mkono elimu yangu ya Kiislamu na kazi yangu ya kufundisha. Mshirika ambaye ninaweza kuwa na urafiki halisi na uhusiano wa kihemko-ambapo tunawazi kabisa, bila hofu ya kuhukumiwa mara kwa mara. Tungeongeza kwa uhuru, tucheke pamoja, tusaidiane wakati wa shida, na tuwe kimbilio la kila mmoja. Ningefurahi tukiinua dini za kila mmoja, tukaribiana na Mwenyezi Mungu, na kuunda nyumba iliyojaa roho ya Kiislamu. Kuhusu wakwe: Sina nia ya kumdharau mume wangu wa baadaye. Nataka uhusiano mzuri, niwatendee kwa fadhili na nisaidie kadri ninaweza. Lakini siwezi kukubali utamaduni huu wa Kidesi ambapo binti-mkubwa anastahili kutumikia wakwe wake. Ningefurahi kuwahudumia kwa upendo na hiari yangu mwenyewe, lakini si kama wajibu wa kulazimishwa ambao unaamua thamani yangu kama mke. Na sitafuti mtu ninayeweza "kurekebisha" kuwa Mwislamu anayetenda baada ya ndoa. Ningependa kuolewa na mwanaume ambaye tayari ana uhusiano na Mwenyezi Mungu na anashiriki msingi wangu wa dini-tunaweza kukua pamoja kwa njia bora. Tatizo ni kwamba, familia yangu inadhani mimi ni mchaguzi sana. Wanasema kupata mwanaume anayetimiza mahitaji haya ni ndoto, na napaswa tu kuolewa na mtu "wa kawaida" na kumwelekeza polepole kuelekea Uislamu baadaye. Hilo halikubaliki kwangu. Baada ya miaka kumi ya kukosa, ninaanza kujiuliza: je, nina makosa kweli, au ninakataa kubadilika kuhusu mambo muhimu kwa utambulisho wangu na ndoa ninayotaka? Maoni ya wazi yanakaribishwa-je, viwango vyangu ni vya kichaa? Je, kupendelea elimu sawa ni kizuizi cha kijinga? Je, nina wazimu kwa kutaka mtu tayari anayetenda badala ya kutegemea mabadiliko baada ya ndoa? Je, sifa hizi hazina uhalisia? Ninajua hakuna mtu mkamilifu, mimi nikiwamo. Nataka tu roho ambayo misingi yake inafanana na yangu, ili tuweze kujenga maisha ya utulivu, yenye heshima, yenye msingi wa Kiislamu pamoja. Nipe mazungumzo yako halisi, hata kama yanapingana na mimi. (Niliwasilisha hili kwa zana kupanga maneno yangu kidogo.)

Maoni

Shiriki mtazamo wako na jumuiya.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Siwezi kusema wewe ni mteuzi hata kidogo. Hizi ni viwango vya msingi vya Kiislamu, si mahitaji ya anasa. Niqab na dini ziko mbele. Usiruhusu mtu yeyote akuharibu moyo na kukufanya ukubali vitu vya chini.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Kabisa. Na wale wanaokuita mchaguzi mara nyingi ndio hao shangazi watakao sema baadaye 'ungalichunguza dini yake' mambo yanapokwenda mrama.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Ninapenda jinsi unavyojenga maarifa yako na kufundisha. Mume anayekusaidia kwenye hilo yupo. Puuza shinikizo la 'unachaguasana'-ni maisha yako na akhera yako.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Kile ulichoelezea si ndoto; ni Mwanaume wa Kiislam anayemcha Mwenyezi Mungu. Tatizo ni jamii yetu kuhalalisha juhudi za wanaume zenye ubora wa chini. Simama imara.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Hii ndiyo. Tunaendelea kupunguza kiwango na kisha tunashangaa kwa nini ndoa zinatatizika. Kutaka mwanaume anayeomba si kiwango cha juu, ni msingi tu.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Aamiin ya Rabb.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Mungu akujalie mume mwema, dada.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Kwa kweli, orodha yako ndiyo kila dada anayefanya mazoezi anaitumainia. Upendeleo wa lugha ya Kiingereza pia una mantiki-mazingira ya pamoja yana mchango katika kuelewana. Endelea kufanya dua.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Sawa, si suala la tabaka. Nilijifunza katika shule ya lugha ya Kiarabu, lakini kujaribu kuongea na mtu kutoka shule ya lugha ya Kiingereza ilihisi kama tunaishi katika dunia tofauti, hata kwa nia njema.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

SubhanAllah, uvumilivu wako unatia hamasa.

Ongeza maoni mapya

Ingia ili uache maoni