Ninawezaje kushughulikia mzigo wa makosa ya zamani yaliyokuwa haramu?
Assalamualaikum, natumaini mko wote wazima, insha'Allah. Nimekuwa katika uhusiano mbili haramu, uliomalizia miezi michache iliyopita nilipoamua kuiacha. Kila siku, ninabeba hili hatia kubwa kuhusu niliyoyafanya. Mimi na familia yangu tumejali dini, na nimelelewa kwa maadili mema, lakini bado niliwaruhusu matamanio yangu kunishinda na kukimbilia katika mambo yasiyokuwa na baraka au manufaa halisi kwa maisha yangu. Wazazi wangu hawajui, lakini ndugu yangu anajua, na amekuwa akiniongoa katika wakati mgumu. Ninajihisi aibu kweli kweli. Nilijikonyeza kuwa ni kwa ajili ya ndoa, kwa maisha ya baadaye, lakini sisi sote tunajua haramu ni haramu, na haidumu. Pole pole ninajaribu kujenga upya muunganiko wangu na Allah, kuwa Mwislamu mwenye uadilifu zaidi, na kuacha kufikiria sana 'je, kama' zangu za zamani. Lakini swali langu ni-kwa kweli unafanya nini na matokeo ya baadae? Kama, linapokuja suala la ndoa, unamwambia mtu huyo kuhusu mambo yako ya zamani? Je, kama akikuhukumu au yakisababisha matatizo? Je, unafanya kama haikufanyika kamwe, au unaiachia baina yako na Allah, ikizikwa moyoni mwako? Kwa kweli, sasa hivi ninafikiria sana kila matokeo yanayowezekana. Najisikia vibaya kwa kujiruhusu kuangukia katika hali hizo, na ingawa nimeziisha zote mbili na nikajiaahidi nijiepushe nazo, nakaa macho usiku nikiwa na wasiwasi kuhusu maisha yangu ya baadaye. Ushauri wowote au hekima itanimaanisha mengi 🤍