Ombi la dua: natumai kuvaa niqab chuoni kwangu
Assalamu alaikum, nasoma katika chuo cha Kikatoliki ambako watu wengi ni Wakristo au wasioamini Mungu ambao si wacha Mungu sana, na wengi wao huvaa nguo za wazi, hasa wakati kuna joto-hakuna kanuni za mavazi. Waislamu ni kikundi kidogo hapa, pamoja na Wahindu wachache na wengine. Tayari napata sura za ajabu au kutibiwa tofauti kwa sababu ninafunika mwili wangu. Kwa hiyo, najua kuwa niqab itakuwa geni zaidi kwa wafanyakazi na wanafunzi. Lakini ninahisi kweli ni wajibu na ni jambo la moyo wangu. Ninavaa wakati sipo chuoni, lakini ninataka kujaribu kuvaa pia kwenye chuo. Kwa hiyo niliongea na mwalimu wangu na tumepanga mkutano wa kujadili, na watajaribu kumjulisha mkuu wa chuo pia. Tovuti ya chuo tayari inasema hakuna nguo zinazoficha uso, lakini kwa kadri ninavyojua, hakuna mtu aliyewahi kuomba kufunika uso kwa sababu za kidini hapa, kwa hiyo nina matumaini madogo. Nimeandaa hoja zangu kwa yoyote watakayosema, na ningefurahi sana kama ungeomba dua wakubali na kuniruhusu kuvaa chuoni, insha'Allah. Siingii kwa matarajio makubwa, kwa sababu sitaki kuhuzunika ikiwa haitafanikiwa, lakini sala zozote zitakuwa nzuri :> Jazakum Allahu khayran.
SubhanAllah, ujasiri wako unatia moyo. Najua ni vigumu kujitofautisha. Weka nia hiyo imara-Allahu anaiona moyo wako. Insha’Allah mkutano uende sawa na waelewe.