Nina Mdadisi Kuhusu Uislamu – Maswali Machache Ya Kweli
Assalamu alaikum, wote. Mimi ni msichana kutoka kwenye familia isiyokuwa ya Kiislamu (mimi peke ndiye katika familia yangu ambaye si Muislamu) na nina mambo kadhaa akilini kuhusu Uislamu. Natumaini inakubalika kuuliza hapa. Kwanza, je Kurani imewahi kubadilishwa au kuandikwa upya kwa muda? Ikiwa hapana, kwa nini? Wazazi wangu husema kamwe haijabadilishwa kwa sababu ni kitabu kitakatifu na Mwenyezi Mungu Mwenyewe analindia isibadilishwe. Lakini kwa vile mimi kwa kweli sioni, maelezo hayo yanaonekana kuwa kitu kisichowezekana kwangu-isipokuwa kuna sababu tofauti kwa nini imebaki vile vile. Au labda ilibadilishwa wakati fulani?? Pili, najiuliza-je mwanaume Muislamu anapaswa kuwa na amani zaidi au kuwa tayari kupigana? Nilimwambia mama yangu kwamba nikipata mwana, nitaampa jina linalomaanisha "mtu mwenye utulivu, mwenye amani" kwa lugha yangu ya asili. Hakupenda kabisa na akasema mwanaume Muislamu wa kweli hapaswi kuwa mwenye amani tu, anapaswa kuwa mwanamgambo. Sikuipinga, lakini ilinishangaza, kwa sababu nilidhani Uislamu ni dini ya amani? Jambo jingine-kwa nini mambo fulani hufanywa tu kwa mkono wa kulia au wa kushoto? Kwa mfano, kwa nini kula kwa mkono wa kushoto hakuruhusiwi? Kwa uaminifu sielewi sababu nyuma yake. Swali la nne: kwa nini tunapaswa kumpenda Mtume Muhammad (nadhani ninapaswa kusema rehema na amani zimshukie, lakini sielewi hilo kamili pia) zaidi ya wazazi wetu wenyewe? Mama yangu alikwisha kulia mara moja alipokuwa akizungumza juu yake na akasema anampenda zaidi ya mtu yeyote duniani, hata wazazi wake. Siwezi kuelewa-kwa nini kulia kiasi hicho kwa mtu aliyeishi zamani za hivi? Je hili ni jambo la kawaida katika Uislamu? Mwisho, nimesikia juu ya watu waliokuzwa na kulelewa katika familia za Kiislamu lakini baadaye wakaacha dini hiyo. Kwa nini hilo hufanyika? Je walikuwa Waislamu wa kweli mwanzoni? Ninauliza haya yote kwa sababu wazazi wangu, hasa babangu wa kambo, wanaendelea kunisukuma nikuwe Muislamu na nianze kuswali. Hii imekuwa ikiendelea kwa muda wa takriban miaka minne. Nadhani hawafurahii mimi kutoamini. Baba yangu hata anasema kama sitaikubali Uislamu hivi karibuni, nitakuwa kwenye shida kubwa. Kwa uaminifu, mimi sihitaji kujiunga, ninafuata tu kwa sababu wananihitaji.