dada
Imetafsiriwa otomatiki

Je, naweza kujitenga na familia yangu ikiwa wana sumu na wanafanya maisha yangu kuwa magumu, au hilo lingekuwa dhambi kubwa?

As-salamu alaykum, wote. Nahitaji ushauri wa kutoka moyoni kuhusu hali ya familia ambayo imenilemea sana. Kwa kifupi: Familia yangu imekuwa na sumu kali, imenipuuza, na imenitesa tangu utoto. Sasa nikiwa mkubwa, nilidhani wamebadilika kweli, lakini matukio ya hivi karibuni yalionyesha bado wana hisia mbaya-walinizulia uwongo na kujaribu kufanya maisha yangu yawe magumu iwezekanavyo. Je, ni haramu nikikata uhusiano kabisa? Kwa maelezo zaidi, ninatoka katika familia inayochagua na kuchagua wakati wa kuwa wa dini. Kukua, kaka yangu mkubwa alinitesa kimwili, na familia yangu ilikuwa ikitoa udhuru, wakisema wata “ongea” naye tu badala ya kumwadhibu kwa umakini. Mateso hatimaye yakaisha, na nilichagua kumsamehe ingawa hakuwahi kuomba msamaha. Mama yangu alinipuuza hadi kufikia hatua ya lazima nijifunze kujitunza mwenyewe-nilikuwa nikienda bila kuoga, kupiga mswaki, kubadilisha nguo, au kula chakula bora. Dada yangu mkubwa alikuwa akinidhihaki kwa kunuka vibaya na kukosa usafi, mara nyingi akinisengenya na dada zangu wa kambo huku wakiwa mbele yangu. Tena, nilimsamehe yeye na mama yangu, ingawa hawakuwahi kuomba msamaha, kwa sababu nilitaka kuwa Muislamu mwema na kudumisha uhusiano wa kifamilia. Kadri muda ulivyosonga, nilizidi kuwa karibu na ndugu na wazazi wangu, lakini mambo yalipoanza kuharibika ndipo kaka yangu alipooa. Mke wake alinichukia na akanizulia uwongo, akageuza familia nzima kunipinga. Kaka yangu alimuunga mkono, na pamoja wakashawishi kila mtu kwamba nilazimishwe kuishi na baba yangu (kwa kuwa ndugu zangu wanaishi huko na wanaweza “kuniangalia”) na kwamba napaswa kuadhibiwa kimwili kwa mambo ambayo sikuyafanya. Kaka yangu hata alitishia kunipiga mwenyewe nilipojaribu kujitetea. Mama yangu aliniambia moja kwa moja kwamba aliniamini, lakini bado akaenda sambamba na sheria walizoweka ndugu zangu, na hata akapanga baba yangu aje nyumbani kwake ili kunichukua kwa nguvu kwenda kwake. Mara nilipofika huko, nililazimishwa kupikia familia nzima wakati wao wakiendelea kunizulia uwongo na kunisema vibaya nyuma yangu. Kama sikuwahudumia au kuwaita kwa chakula, baba yangu alikuwa anapiga kelele kwamba ni “kosa” kutenda hivyo na kwamba familia hazipaswi kuweka kinyongo juu ya “makosa.” Baba yangu ni mtu wa kimila sana na mara nyingi anapotosha mafundisho ya Kiislamu ili yanufaishe yeye, kama kusema Uislamu unahitaji wanawake wapikie na kusafishia wanaume. Sasa nikiwa na kazi na naweza kuweka akiba, ninafikiria kwa umakini kuhama na kukata mawasiliano yote na familia yangu. Hawajui chochote kuhusu mipango yangu, na hawataruhusu kamwe-wangeweza kusema ni haramu mwanamke kuishi peke yake, ingawa mimi ni mtu mzima na najitegemea kifedha. Naweza kudumisha mawasiliano kidogo tu na mama yangu, kwa sababu najua ndugu zangu na baba watamlaumu yeye kama nikiondoka bila idhini yao na kufanya maisha yake kuwa magumu. Mama yangu hanitendei vibaya wazi wazi, lakini ananitendea kwa dhahiri vibaya zaidi kuliko ndugu zangu, ingawa mimi ndiye mtoto pekee anayemsaidia kwa bidii, anampikia, na kumsafishia anapohitaji. Yeye hunikasirikia wakati ndugu zangu wanapomkemea kwa kutofuata maagizo yao ya “nidhamu,” akisema mimi ndio chanzo cha msongo wake wote. Kwa hivyo swali langu kuu ni: Je, ingekuwa haramu kukata uhusiano kabisa na familia yangu, kutokana na yote niliyoelezea? Hakika Mwenyezi Mungu, kwa rehema Zake zisizo na mwisho, anaelewa jinsi ilivyo ngumu sana kubaki na uhusiano na watu wanaonidhuru kwa kina, na jinsi inavyoathiri ustawi wangu. Je, inawezekana kwamba sitapata dhambi kwa kujilinda kwa njia hii? Ushauri wowote au mawazo yatakuwa na maana sana-jazakum Allahu khayran kwa kusoma mpaka hapa.

Maoni

Shiriki mtazamo wako na jumuiya.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Kulinda dini yako na akili timamu sio dhambi. Wanachuoni wanaruhusu kupunguza mawasiliano pale kunapokuwa na madhara ya kweli, hasa unyanyasaji. Baba yako anayopotosha Uislamu ili kuhalalisha utumwa ni alama kubwa ya hatari. Weka akiba kimya kimya na uondoke. Huna deni lolote kwao wakati wameponda roho yako hivi.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Huu siyo mchezo wa kuigiza wa kifamilia tu, bali ni ukandamizaji. Kukata uhusiano kama mpaka ni tofauti na kutengana bila haki. Nenda, jiponye, tafuta jamii salama. Tayari umeshasamehe bila ya kuombwa msamaha; umefanya zaidi ya wengi. Imani yako ndiyo kipaumbele chako sasa.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Walikupachika lawama kama katika vitabu vya kiada. Ameen kwa maneno yako juu ya rehema za Allah; Yeye hailemei nafsi zaidi ya uwezo wake. Kuondoka kimyakimya ni kujihifadhi, sio haramu. Omba istikhara kisha ondokea taratibu. Sote tunakuunga mkono, habibti.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Aisee, hiyo mbinu ya kukuhadaa kwa kusema “familia hazitakiwi kuweka kinyongo” huku wakimruhusu kaka atishie kukuchapa inakera sana. Kisheria wewe mtu mzima, kifedha uko huru-kimbia, dada. Mawasiliano kidogo kwa simu na mama yako bado ni silat al-rahim ikiwa hiyo itatuliza dhamiri yako.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Kumtazama mama yako akiruhusu hayo yote wakati wewe unavyojituma kwa ajili yake? Hilo linavunja roho. Unaweza kuweka uhusiano mdogo tu-kupiga simu au kumwombea dua ukiwa mbali-bila kuwaruhusu wakaribie amani yako. Mola wako ni Al-Wadud, anajua umestahimili vya kutosha.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Mwenyezi Mungu akufungulie njia, dada.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Ee Mola, punguza maumivu yake.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

SubhanAllah, hii nguvu iliyomo kwenye hii post.

dada
Imetafsiriwa otomatiki

Alhamdulillah, bado uko sawa.

Ongeza maoni mapya

Ingia ili uache maoni