മുസ്ലിം ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ഈ പേസ്ട്രികൾ ഹലാൽ അല്ലെന്ന് പറയണോ?
അസ്സലാമു അലൈക്കും, ഞാൻ ഒരു ബേക്കറിയിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നു-മുസ്ലിങ്ങൾ ചെറുസമുദായമായ ഒരിടത്താണ് ഇത്. എന്തും ഹലാൽ അല്ലെങ്കിൽ ഹരാം എന്ന് ഞങ്ങൾ ലേബൽ ചെയ്യാറില്ല. പലപ്പോഴും ഞാൻ സഹോദരിമാർ വന്ന് അൽക്കഹോൾ നിറഞ്ഞ പേസ്ട്രികളോ, പന്നികൊഴുപ്പ് കലർന്ന ബ്രെഡോ, പന്നി ജെലറ്റിൻ ഉള്ള മിഠായികളോ വാങ്ങുന്നത് കാണാറുണ്ട്. ഇത് ഒട്ടും വ്യക്തമല്ലാത്തതിനാൽ, അറിയാത്തതിന് അവരെ കുറ്റപ്പെടുത്താനും കഴിയില്ല. ഇവിടെ ഹലാൽ ഓപ്ഷനുകൾ കണ്ടെത്താൻ വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. എന്റെ സഹോദരങ്ങൾക്കും സഹോദരികൾക്കും വിഷമമില്ലാതെ തീൻപണ്ടങ്ങൾ ആസ്വദിക്കാൻ കഴിയണമെന്ന് മാത്രമാണ് എനിക്ക് ആഗ്രഹം. എനിക്ക് രണ്ടു മനസ്സാണ്-അവരോട് പറയണോ, എന്നാൽ അത് കാര്യങ്ങൾ വൈകര്യപ്പെടുത്തും, അവർ ഖമാ തേടേണ്ടിവരും? അതോ അജ്ഞതയിൽ വിടണോ? ശരിയായ കാര്യം എന്ത്?