Malaman Addini da Masana Kimiyya Sun Haɗu a cikin Ƙungiyar Ƙididdigar Hisab Rukyat na Ma'aikatar Addinin 2026 don Tantancewa Watan Hijira
Ministan Addini Nasaruddin Umar ya tabbatar da Ƙungiyar Ƙididdigar Hisab Rukyat ta 2026 a matsayin wani dabarar dabarun da za ta ƙarfafa haɗin gwiwa tsakanin malaman addini da masana kimiyya wajen tantance farkon watan Hijira a Indonesia. Wannan ƙungiyar ta ƙunshi bangarori daban-daban, ciki har da Kotun Koli, BRIN, BMKG, Majalisar Malaman Indonesia, ƙungiyoyin al'ummar Musulmi, malaman ilimi, ƙwararrun falaki da ilmin taurari, da shugabannin makarantun addini.
Ministan ya jaddada cewa shawarwarin ƙungiyar dole ne su kasance da tushe mai ƙarfi a fannin shari'a da kimiyya. Daraktan Janar na Jagorancin Al'ummar Musulmi Abu Rokhmad ya bayyana cewa wannan ƙungiyar ta zama wurin haɗin gwiwa don haɗu da ra'ayoyin shari'a da kimiyya, domin yanke shawara ya sami halaccin addini da kuma tushe na kimiyya mai ƙarfi.
Ƙungiyar ta amince da mahimman abubuwa guda huɗu, ciki har da ba da fifiko ga haɗin kan al'umma, bin ka'idojin gwamnati, yin la'akari da yanke shawarar majalisar isbat, da kuma kiyaye yanayi mai kyau wajen yada bayanai, ciki har da shafukan sada zumunta. Ana fatan shigar da manyan malaman addini da masana kimiyya za su ƙarfafa halaccin kuma su kiyaye jituwa a tsakanin al'umma.
https://mozaik.inilah.com/news