20 ga Yuni: Ranar 'Yan Gudun Hijira ta Duniya 2026, Ƙarfafa Haɗin Kai ga Waɗanda Aka Tilasta Barin Gida
Duniya na tunawa da Ranar 'Yan Gudun Hijira ta Duniya a kowace 20 ga Yuni, tana girmama juriya da begen miliyoyin 'yan gudun hijira sakamakon rikici, yaƙi, ko bala'i. Bikin na bana ya jaddada haƙƙin kowane ɗan adam na neman aminci da kariya a matsayin alhakin duniya baki ɗaya.
An cika ayyuka daban-daban da kamfen ɗin jinƙai, tattaunawar jama'a, da ayyukan haɗin kai don ƙara wayar da kai da kuma kawar da kyama ga 'yan gudun hijira. A bayan alkaluman miliyoyin 'yan gudun hijira, akwai labarai masu ban sha'awa game da gwagwarmayarsu a fagen ilimi, kasuwanci, da gudummawa ga al'ummomin da suke zaune na ɗan lokaci.
Ranar 'Yan Gudun Hijira ta Duniya na kira ga al'umma su haɓaka tausayi da haɗin kai, suna tunatar da cewa kowane ɗan adam yana da haƙƙin rayuwa cikin aminci da mutunci. 'Yan gudun hijira ba kawai waɗanda abin ya shafa ba ne, amma mutane ne masu buri da dama iri ɗaya. Jinƙai ba ya san iyakar ƙasa, kabila, ko harshe.
https://kabarbaik.co/20-juni-h