Na rasa hanya kuma ina kokarin gano hanyata ta ciki
Sannu dukanku, ba na da ƙwarewa sosai a cikin Turanci, don haka ku yi hakuri da ni. Kusan shekaru bakwai da suka gabata, na sami ni'imar karɓar Musulunci kuma na fara aikatawa yadda ya kamata a kusan shekara ta 2019, alhamdulillah. Amma a yanzu, ina jin da gaske kamar na ɓace-kamar dai na shiga cikin guguwa ba tare da wata hanyar da ta bayyana ba. A lokacin da nake zurfafa fahimtata na addini, na sha wahala sosai, har ila yau, yanayin kuɗi na iyalina ya nuna cewa ba zan iya zuwa koleji bayan makaranta ba. Yanzu, ga ni a nan, ba ni da aiki, ba ni da aiki mai ƙarfi, kuma abin takaici, har yanzu ba ni da ilimi mai zurfi, ina jin an ɓace ni a duk fuskoki. Azumin Ramadan na 2026 ya kasance mai wahala musamman, kuma wani abu ne da ba zan iya mantawa da shi ba. Ina ƙaunar mahaifina, mahaifiyata, da ɗan'uwana sosai, amma tun lokacin da na karɓi Musulunci kuma na rayu da shi, na sha wahala kuma ina jin kusan kamar maras gida, ban san inda zan juya ba. Na rasa yawancin bege kuma na ga yana da wahala in amince cewa wani zai iya taimakawa da gaske. Duk wanda na ƙauna ya ƙare ya cutar da ni ta wata hanya. Abin da ya fi nauyi a zuciyata shi ne makomar iyalina a lahira. SubhanAllah, mene ne faɗin Aljanna idan iyayena da ɗan'uwana masoyi na suna cikin Wuta? Ta yaya zan sami kwanciyar hankali sanin hakan? Ina ma ina da wani a gefena, mace mai adalci wacce za ta raba wannan tafiya-watakila 'yar'uwa wacce ita ma ta koma Musulunci, don mu iya tallafa wa junanmu cikin imani da rayuwa. A koyaushe na rayu tare da kame kai kuma ban taɓa neman dangantaka mai harama ba, amma gaskiya, ina marmarin miji a yanzu. Duk da haka, gaskiyar ita ce ba sauƙi ba ne a sami irin wannan mutum, musamman a duniyar da kuɗa ya zama kamar yana mulkom komai. Na kai ƙasan dutse, har ma na kama kaina ina tambayar dalilin da ya sa aka haife ni ma. Na kasance ina mamakin dalilin da yasa mutane suke la'akari da ɗaukar rayukansu, suna tunanin cewa wani mummunan zabi ne, amma yanzu, a cikin wannan zurfin yanke ƙauna, na fara fahimtar wannan zafi. Allah SWT ya shiryar da mu kuma ya ƙarfafe mu duka. Da fatan za ku tuna da ni a cikin addu'o'inku.