Da yake na yi tunani a kan tafiyata, na kara gane yadda Allah ya ƙaunace ni sosai
Alhamdulillah, lokacin da na girma, na kara sanin albarkai masu yawa da Allah ya ba ni. An haife ni a ƙasar Mauritania, ƙasar da mafi yawan mutane masu bin addinin Musulunci ne. Tun daga ƙarami, muna fara koyon Alƙur’ani, sau da yawa muna shiga makarantun karantar Alƙur’ani tun kafin mu shiga makarantar firamare-kuma muna ci gaba da karatun duka biyun tare. Kwanakinmu an tsara su bisa bangaskiyarmu: muna shafe dogon lokaci a darasi da safe sannan kuma daga baya, tare da hutawa mai kyau a tsakaninmu don hutu da kuma mai da hankali kan ibada. Makarantar tunani da ta fi yawa a nan ita ce Sunni Maliki madhhab, tare da wasu tasirin Sufi mai laushi da ke inganta rayuwar ruhaniyarmu. Sauran ƙungiyoyin addini ba su da yawa sosai. Tunda dokokin ƙasar sun samo asali ne daga Shari’ar Musulunci, lokutan addini kamar Idul Kabir da Idul Fitir suna da ban sha’awa gaske-duk ƙasar tana samun hutun hukuma don yin biki. Ko a lokacin Azumi, an ɗan gyara jadawalin aiki da makaranta don sauƙaƙa azumi ga kowa. Kusan babu wani addini a nan, wanda ke nufin na girma ina koyon addinin Musulunci daga tushe mai tsabta, amintacce, ba tare da wani karkace ko akidu masu cin karo da juna ba. SubhanAllah, ina jin Allah ya sanya ni a mafi kyawun yanayi da wani Musulmi zai iya nema-ba tare da rarrabuwar kawuna kuma ina kewaye da bangaskiya ba. Ba zan taɓa iya gode masa da wannan ni’ima ba. Idan kuna sha’awar addinin Musulunci a Mauritania ko rayuwarmu ta addini gabaɗaya, ku ji daɗin tambaya-ina farin cikin ba da abin da na sani!